எல்லோருக்கும் மிகவும் பிடித்த உணவு வகைகளில் இனிப்பு வகை முக்கியமானது. எந்த ஒரு உணவை எடுத்தாலும் அதற்கு பிறகு ஒரு இனிப்பு உணவை சுவைப்பது என்பது மக்கள் எல்லோர் இடத்திலும் மிகுந்த வரவேற்பை கொண்டிருந்தது. எனக்கு ஒரு ஒப்புதல் வாக்குமூலம் உள்ளது. நான் ஒரு இனிப்பு உணவு வகையை அதிகம் விருமுகிறேன். . சில இனிப்பு வகைகளை நான் சாப்பிடுவதற்கு ஒவ்வொரு இடங்களை கொண்டுள்ளேன், இனிப்புகளுக்கு நாம் தகுதியான மரியாதை வழங்கப்படாவிட்டால் அது என்னைத்  துன்புறுத்தும் (ஆமாம், இனிப்பு எனக்கு ஒரு நட்பு) இப்போது, இலங்கை தேங்காய் பால் சார்ந்த  மற்றும் பல சைவ இனிப்புகளை வழங்குகிறது, மேலும் பிபிக்கான் (தேங்காய் கேக்) தவிர எனக்குத் தெரிந்தவரை இலங்கை உணவு வகைகள் சுடப்பட்ட சைவ உணவு வகைகளை வழங்குவதில்லை. இதனால்தான் சமூக ஊடகங்களில் பிரபலமான முட்டை மற்றும் பால் சார்ந்த கேக்குகளின் சைவ பதிப்புகள் இடுகையிடப்பட்ட பிறகு இடுகையைப் பார்த்தபோது நான் மகிழ்ச்சியடைந்தேன், திகைத்தேன். ஒரு அசைவம் அற்ற சைவ மாற்றீட்டை நான் சாப்பிடுவேன் என நினைக்கிறேன். 

ஒரு சகோதர-சகோதரி இரட்டையரால் நடத்தப்படும் இந்த சிறிய கடை தற்போது கொழும்பு 5 இன் சித்தார்த்த ஆர்.டி.யில் உள்ள அவர்களது வீட்டில் அமைந்துள்ளது. விக்ரம்  இது தொடர்பான செயற்பாட்டில் மேதையாக இருப்பதுடன்  வித்யா இந்த நடவடிக்கையின் வணிக மற்றும் சந்தைப்படுத்தல் பக்கத்தை நடத்தி வருகிறார். சுவாரஸ்யமாக, இருவரும் உணவு மற்றும் பானம் துறையைச் சேர்ந்தவர்கள் அல்ல. இலங்கையில் பிறந்து வளர்ந்தவர் கள்  , ஆனால் விக்ரம் ஆஸ்திரேலியாவில்  படித்து ஒரு மருத்துவர் ஆக வேலை செய்தவர். வித்யா ஒரு வழக்கறிஞராக இருக்கும்போது, அவர்கள் அனைத்தையும் விட்டுவிட்டு மீண்டும் இலங்கைக்கு செல்ல முடிவு செய்தனர்.

சமுதாய மருத்துவத்தில் பணிபுரிவது, விக் இறைச்சி சார்ந்த உணவுகளின் ஆரோக்கியம் மற்றும் சுற்றுச்சூழல் அபாயங்களை உணர்ந்துகொண்ட ஒருவரால் அவரை ஒரு  சைவ உணவு உண்பவராக மாற்ற தூண்டியது. இருப்பினும், அவரது இனிமையான பல் பிரபலமான இனிப்பு வகைகளுக்கு சைவ மாற்றீடுகளை பரிசோதிக்கவும் முயற்சிக்கவும் அவரைத் தூண்டியது, இதன் விளைவாக அவர் பொருத்தவரை தொழில் மாற்றம் ஏற்பட்டது.

ரமேஷுக்கும் எனக்கும் என்ன எதிர்பார்க்க வேண்டும் என்று தெரியவில்லை, ஆனால் பிரவுனீஸ் முதல் கப் கேக் மற்றும் இனிப்பு கேக்குகள் வரை அவர்களிடம் படைப்புகள் இருந்தன. இந்த இனிப்பு வகைகளை தயார்படுத்த  விக் வைத்திருந்த நேரத்தையும் கவனிப்பையும் என்னால் பார்க்க முடிந்தது.

இது “Chocolate, White Velvet, Chocolate Fudge, Tiramisu, Coffee Caramel cakes mocktail Pina Colada, Margarita cupcakes”  போன்ற வகைகளை கொண்டிருந்தது. கலைநயமிக்க காட்சியாக , எங்கள் கண்கள் ஒரு மகிழ்ச்சியில் இருந்து இன்னொரு மகிழ்ச்சியைப் பார்த்தன.

நீங்கள் அத்தகைய ரசனை மிகுந்த இனிப்பு வகைகளை அப்படியே வைத்திருக்க முடியாது என்றாலும், அவற்றை அங்கேயே  சாப்பிடுவதை எதுவும் தடுக்க போவதில்லை . இடத்தைக் கண்டுபிடிப்பதற்கு கொஞ்சம் வழிசெலுத்தல் தேவை என்பதை நான் ஒப்புக் கொள்கிறேன். , ஆனால் அதற்கான இடத்திற்கு செல்வதற்கான சைகை பலகைகள் உதவுகின்றன,. மேலும், விக் வழங்கும் இனிப்புகள் “Urber Eats” லும் உள்ளது, மேலும் சைவ உணவு உண்பவர்களுக்கு இது மிகவும் பிரபலமான விருப்பமாகத் தெரிகிறது.

முட்டை மாற்றியமைப்பாளர்களைத் தவிர்த்து, தனது பெரும்பாலான பொருட்களை உள்நாட்டில்  மூலமாக உருவாக்க முயற்சிக்கிறேன் என்று விக் வலியுறுத்தினார். இலங்கையில் இங்கு தயாரிக்கப்படும் சைவ வெண்ணெயையும் அவர் பயன்படுத்துகிறார், இது அற்புதமானது. 

சில சைவ உணவின் சைவ பதிப்புகளை நீங்கள் சாப்பிடும்போது சரியான மனநிலையை வைத்திருப்பது எப்போதும் முக்கியம். அதையே எதிர்பார்ப்பது பொதுவாக ஏமாற்றத்தில் முடிவடையும். ஆனால் விக் இனால் செய்யப்பட்ட   இனிப்பு வகைகள் ஏமாற்றமடைய செய்யவில்லை. சுவையுடன் நிரம்பிய, இரண்டு கேக்குகளும் மகிழ்ச்சியாக இருந்தன, சைவ கேக் உடன் எதிர்பார்த்தபடி சற்று அடர்த்தியாக இருந்தாலும், சுவையை ஈடுசெய்ததை விட அதிகம். அவர்கள் விரும்புவதற்கு மிகவும் இனிமையானவர்கள் என்று நான் உணர்ந்தேன், ஆனால் அது மிகவும் தனிப்பட்ட விருப்பம். பிரவுனியும் (Brown) உண்மையில் Gooey & chocolate ஆக இருந்தது, நான் அவற்றை மீண்டும் வாங்குவேன். மார்கரிட்டா கேக்கை (Margarita Cup Cake ) அதிகமாக எமது குழுவில் இருந்தவர்கள் நேசித்தார்கள்

விநாடிகளைப் பற்றிப் பேசும்போது, விக் னுடைய   இனிப்புகளைப் பார்வையிட வேண்டியிருக்கும், அவற்றின் பல நன்மைகளை முயற்சிக்கிறோம், இதற்கிடையில், நம்பமுடியாத சுவையான இனிப்புகளை அனுபவிக்கவும் நீங்கள் ஏமாற்றமடைய மாட்டீர்கள். சைவ இனிப்புவகைகளை பிரதிநித்துவபடுத்துவதில் இவ் சகோதரர்களின் பார்வை உண்மையில் வரவேற்கத்தக்கது.