நான் பொப் அப் (Pop up) விற்பனையை விரும்புகிறேன்! இது சைவ பொருட்கள் நிறைந்த கடையாக இருக்கும்போது நான் அதை அதிகம் விரும்புகிறேன். செப்டம்பர் 2019 இல் நிறுவப்பட்ட இந்த online store அதன் முதல் பொப் அப் விற்பனையை ஹார்டன் பிளேஸ் , கொழும்பு 07 இல் 23 டிசம்பர் 2019 அன்று வாடிக்கையாளர்கள் தங்கள் சைவ உணவுப் பொருட்களை சேமிக்க ஆர்வமாக இருந்தது. “Vegan Kade” என்று மிகவும் எளிமையாக பெயரிடப்பட்டது மற்றும் இங்கிலாந்தில் இருந்து நேரடியாக இறக்குமதி செய்யப்படும் சைவ உணவுப்பொருட்களால் நிரப்பப்பட்ட இந்த கடையை இளம் பெண்கள் மற்றும் அவர்களின் அம்மாக்கள் குழு நடத்துகிறது. அங்கு இதனை அமுல்படுத்திக்கொண்டிருந்த தியாஷா, ரமீஷா, அனு மற்றும் ரோஷி ஆகியோருடன் பேசியபோது, சைவ உணவு பழக்கவழக்கங்கள் பொதுமக்களுக்கு மலிவு விலையில் தரமான சைவ தயாரிப்புகளை வழங்குவதற்காகவே இவ் “Vegan Kade”   முற்றிலும் தொடங்கப்பட்டது என்பதைக் கூறியிருந்தார்கள்.

நிச்சயமாக, இலங்கை தானியங்கள், காய்கறிகள் அல்லது பழங்கள் என ஏராளமான தாவர அடிப்படையிலான உணவுப் பொருட்களால் ஆசீர்வதிக்கப்படும்போது நாம் ஏன் சைவப் பொருட்களை இறக்குமதி செய்ய வேண்டும் என்று பலர் வாதிடுவார்கள். இந்த விஷயத்தின் உண்மை என்னவென்றால், நீங்கள் வேறு வகையான உணவுகளை உட்கொள்ள விரும்பினால் அல்லது முட்டை அல்லது பால் சார்ந்த வேகவைத்த பொருட்களை மீண்டும் உருவாக்க விரும்பினால் மிகக் குறைவான சைவ பொருட்கள் கிடைக்கின்றன. மேலும், பாதாம், சோயா அல்லது அரிசியைப் பயன்படுத்தி உற்பத்தி செய்யப்படும் தாவர அடிப்படையிலான  மற்றும் சைவ சீஸ், ஜாம்  , சொக்லேட் பரவல்கள், ஊட்டச்சத்து நிறைந்த ஈஸ்ட் மற்றும் முட்டை மாற்றிகள் போன்ற பொருட்களைக் கண்டுபிடிப்பது சாத்தியமற்றது. இவற்றை கொண்டமைந்ததே இந்த சைவ கடை ஆகும்.

முட்டை இல்லாத சலட், பால் இல்லாத தாவர அடிப்படையிலான பால், சொ க்லேட் பரவல்கள், பாலாடைக்கட்டிகள், சைவ ஹாம்ஸ், தானியங்கள் மற்றும் விதைகள், விட்டமின்கள், முட்டை மாற்றிகள், ஊட்டச்சத்து  கொண்ட  ஈஸ்ட் மற்றும் பலவற்றை வழங்குவதன் மூலம் இவ் “vegan kade”  சைவ உணவு உண்பவர்களின் முகத்தை ஒரு வெற்றிடத்தில் இருந்து தினசரி நிரப்புகிறது. 

தயாரிப்புகள் எவை என தெரிந்து கொள்வதற்கு எமது குழுவை சேர்ந்த ரமேஷும் சுரம்யாவும் ஒரு “Mango/ Chia pudding” மற்றும் ஒரு “chocolate chia pudding” ஆகியவற்றை இலவசமாக  பெற்றார்கள். தியாஷாவால் தயாரிக்கப்பட்ட மாம்பழ மற்றும் சொக்லட் புடிங் மிகவும் இனிமையாக இருந்தது.  

Meatless Monday SL ஆகிய நாங்கள் ஒரு சைவ வாழ்க்கை முறையை மேம்படுத்துவதில் ஆர்வமாக உள்ளோம், எங்கள் ஆர்வத்தை பகிர்ந்து கொள்ளும் வணிகங்கள் மற்றும் தனிநபர்களைக் காண்பிப்பதில் எப்போதும் அதிக ஈடுபாடுகள் இருக்கிறது.. இவ் “Vegan Kade“ க்கு பின்னால் இருக்கும் இளம் ஆர்வமுள்ள முகங்களைப் பார்க்கும்போது   அவர்களுடைய நிலைத்திருப்புக்கான கனிவான மற்றும் ஆரோக்கியமான வாழ்க்கை முறைக்கு எதிர்காலம் இருப்பதையும் அறிந்து கொள்வதில் நாங்கள் மனம் மகிழ்கிறோம்.

மேலும் இவ் “ Vegan Kade” தொடர்பாக தெரிந்துகொள்வதற்கு