அவந்தி ஜெயசூர்யா 

புது வருடம் ஆரம்பிக்கும்போது நாம் நமது வாழ்க்கை மற்றும் நமது வாழ்க்கை வடிவத்தின் நம்மிடம் இருக்கும் தீயவற்றை கைவிடுதல் மற்றும் அடுத்த வருடத்தில் நாம் பின்பற்றவேண்டிய புதிய தீர்மானங்களை மேற்கொள்ளுதல் ஆகியவை தொடர்பாக நாம் சிந்திக்கின்றோம். உணவு பழக்க வழக்கம் நமது ஆரோக்கியம் மற்றும் நலன்புரி மற்றொரு முக்கிய விடயமாக இருக்கும் நிலையில் உணவின் தரம் சுத்தமான வாழ்க்கை வடிவம் மற்றும் சூழலுக்கு உகந்த சுவடுகள் விட்டுச் செல்லுதல் ஆகியவை தொடர்பாக நாமும் எமது புதிய வருட தீர்மானங்களின் போது கவனத்தில் கொள்ள வேண்டும்

தீர்மானம் 1/ ஆரோக்கியமான 2017ஐ நோக்கி 

தாவரங்களை அடிப்படையாகக் கொண்ட உணவுகளை நோக்கிச் செல்வது உலகளாவியரீதியில் பிரபலமடைந்து வரும் புதிய வடிவமாக காணப்படுகின்றது. அசைவ உணவினை நாம் தெரிவு செய்வது எமது ஆரோக்கியம் மற்றும் உடல்நிலையில் ஒரு பாரிய தாக்கத்தினை ஏற்படுத்துகின்றது. அமெரிக்க மற்றும் உணவியலமையதினால்  வெளியிடப்பட்டிருக்கும் தாவர மற்றும் அசைவற்ற உணவுகளை உட்கொள்ளுதல் தொடர்பான ஆய்வில் உணவுகளை குறைத்து தாவர உணவுகளை அதிகரிப்பதன் மூலம் குறிப்பிட்ட நோய்களில் இருந்து தப்பிக்க முடிவதாக சுட்டிக்காட்டப்பட்டுள்ளது. அத்துடன் ஒட்டுமொத்தமாக தாவர அடிப்படையிலான உணவுகளை உட்கொள்ளும்போது அவை புரதம் 3 கொழுப்பு அமிலங்கள் இரும்புச்சத்து ஜிங்க் அயோடின் கல்சியம் மற்றும் டி பி12 போன்ற விட்டமின்கள் வழங்குவதாகவும் உள்ளது உயர் குருதி அழுத்தம் கொழுப்பு ரீதியான நோய்கள் இருதய நோய்கள் மற்றும் உடற்பருமன் ஆகியவை வராமல் தடுப்பதற்கு தாவர அடிப்படையிலான உணவுகளை தெரிவு செய்வது முக்கியமானதாகும். . ஆகவே ஆரோக்கியமான வாழ்க்கை வடிவம் ஒன்றை நோக்கி நீங்கள் செல்வதாக இருந்தால் தாவர உணவுகளை தெரிவு செய்வது உங்களின் புதுவருட தீர்மானமாக அமையலாம்.

தீர்மானம் 2 சூழலுக்கு உகந்த வாழ்க்கை வடிவங்களை தெரிவுசெய்தல்

 உடனடியான உடல் ஆரோக்கிய நலன்கள் பெற்றுக்கொள்வதற்கு அப்பால் அசைவ உணவுகளை நோக்கி செல்வது நமது சூழல் மற்றும் சுற்றுச்சூழல் முறையில் பிறந்த தாக்கத்தினை ஏற்படுத்துகின்றது. புள்ளிவிபரங்களின்படி விலங்கு பண்ணைகள் காலநிலை மாற்றத்திற்கு மிக முக்கியமான பங்களிப்பினை வழங்கும் காரணியாக அமைகின்றது. அத்துடன் மற்றும் பன்றி போன்ற இறைச்சிகள் உற்பத்தி செய்யப்படும் அதன் மூலம் பசுமைக்குடில் வாயு வெளியேற்றம் கணிசமான அளவில் உயர்வடைகிறது ஆராய்ச்சிகளின் மூலம் தாவர உணவுகளை நோக்கி நாம் செல்வது உணவினை அடிப்படையாகக் கொண்ட பசுமைக்குடில் வாயு வெளியேற்றத்தினை 70 வீதமான குறைத்து 2050 ஆம் ஆண்டில் 8 மில்லியன் மனித உயிர்களை பாதுகாக்கும் என்று சுட்டிக்காட்டப்பட்டுள்ளது. உங்களின் உணவு வடிவத்தில் சில மாற்றங்களை மேற்கொள்வதன் மூலம் நமது வெளியேற்றத்தின் குறைப்பதற்கு சிறிய பங்களிப்பை வழங்க முடியும் என்பதுடன் பசுமை உலகினை கட்டியெழுப்புவதில் சிறு முயற்சியையும் எடுக்க முடியும்.

தீர்மானம் 3 / விலங்கு நல ஆர்வலராதல்

 பொதுவாக நீங்கள் விலங்குகள் மீது அக்கறை கொண்டிருக்கும் அதே நேரம் அவற்றை விரும்புபவர்களாகவும் இருப்பதாக இருந்தால் இந்தவிடயத்தில் நீங்கள் வெற்றியாளர்களாக   அசைவ உணவுகளை தெரிவு செய்வது கொடூரமான அணுகுமுறைகள் உற்பத்தி ஆகியவற்றிலிருந்து பாதுகாப்பதற்கான சிறந்த வழியாக அமையும்.  அதே நேரம் விலங்குகளை நோக்கிய இரக்கமான மனப்பாங்கு தோன்றுவதற்கும் வழிசமைக்கும். உற்பத்தியை நுகர்வினை குறைப்பதன் மூலமும் பால் உற்பத்தி பொருட்களின் பயன்பாட்டை குறைப்பதன் மூலம் உற்பத்திப் பொருட்களுக்கான கேள்விகளால் அதிகரித்துச் செல்லும் துறையின் செயற்பாடுகளை திட்டங்களில் முதலீடு செய்வதற்கு வழிசமைக்கும் கடந்த காலங்களில் இந்த விடயங்கள் தொடர்பாக ஆராயப்பட்டு இருக்கும் நிலையில் இந்த செயற்பாடுகள் முன்னெடுக்கப்படும் ஆக இருந்தால் பாலுணர்வில் பொருளாதார ரீதியாக விதமான வடிவங்களை பெறுவதற்கு வழிசமைக்கும் . 

அதன் மூலமாக குறிப்பாக விலங்குப் பண்ணை துறைகளில் அனுமதிக்கப்பட்டிருக்கும் விலங்குகளின் நலன்புரி உள்ளிட்ட பல்வேறு விடயங்களில் மிகவும் முக்கியமான தாக்கங்களை ஏற்படுத்தும். அத்துடன் விலங்கு மற்றும் பால் உணவுப் பொருட்களின் கேள்வியினை விநியோக வடிவங்களை அளவீடு செய்வதன் மூலமாக கைத்தொழில் மயமாக்கப்பட்ட வர்த்தக உற்பத்தி பொறிமுறைகளில் தங்கியிருப்பதை காட்டிலும் அதிலிருந்து மாற்றி மாற்றி மேற்கொள்வதற்கு வழிசமைக்கும் வர்த்தக ரீதியான முறைகளில் விலங்குகள் தமது சித்திரவதைகள் கொடூரங்கள் தொடர்பில் கவனம் செலுத்த முடியாத நிலை காணப்படும் நிலையில் கொடூரமாக கருணையான செயற்பாடுகள் மூலம் விலங்குகளின் பொதுவான நலன்புரி உறுதிப்படுத்த முடியும்.

அசைவம் அற்ற வாழ்க்கை வடிவத்துக்கு மாறுதல் 

நீண்ட காலமாக பின்பற்றிய நமது பழக்கவழக்கங்களை குறிப்பாக உணவு பழக்கவழக்கங்களை மாற்றிக் கொள்வது மிகவும் சவாலான விடயம் தான் தாவர அடிப்படையிலான உணவுகளை நோக்கி செல்வது முக்கியமான விடயமாக இருக்கின்றது. இது உணவினை திட்டமிடுதல் கொள்வனவு செய்தல் சமைத்தல் உணவகங்களை தெரிவு செய்தல் போன்ற விடயங்களிலும் மாற்றங்களை கொண்டு வரவேண்டும். இந்த மாற்றத்திற்கான ஒரு ஆரம்ப முயற்சியாக காணப்படும் நிலையில் வாரத்தின் குறிப்பிட்ட சில நாட்களில் தாவர அடிப்படையிலான உணவுகளை நீங்கள் தெரிவு செய்யமுடியும் ஒரு தடவை நீங்கள் அசைவ உணவுக்கு செல்வதாக இருந்தால் நீங்கள் பாரிய அளவில் உங்களுடைய அசைவ உணவு தேவையை குறைக்க முடியும் இறுதியில் அசைவ நுகர்வினை முற்றாக நிறுத்த முடியும் அந்த சந்தர்ப்பம் முதல் நீங்கள் பாரியளவிலான தாவர அடிப்படையிலான உணவினை தெரிவு செய்யும் காரணத்தினால் பால் உற்பத்திப் பொருட்களையும் குறைப்பதற்கான செல்ல முடியும் ஆகவே புதிய வருடம் ஒன்றினை ஆரம்பிப்பதற்கு சூழலுக்கு உகந்தது ஆரோக்கியமானதும் முழுவதுமான தெளிவாக அசைவற்ற வாழ்க்கை வடிவம் சிறந்ததாக அமையும்